Jump to content

วิธีการสั่งซื้อสินค้าใน hoheho

76 replies to this topic

#1 ร้านนายแอล

ร้านนายแอล
  • D2

Posted 03 July 2008 - 10:13 AM

สำหรับสมาชิกใหม่อาจจะยังไม่เข้าใจว่าเว็บ hoheho คืออะไร

ก่อนอื่นต้องขออธิบายกันสักนิดเกี่ยวกับ hoheho

เว็บไซต์ hoheho.net เป็นเว็บไซต์ที่ได้รวบรวมเอาภาพยนตร์ ซีรีย์ อนิเมะ ที่ไม่มีลิขสิทธิ์
ในไทย ซึ่งจัดทำโดยคนกลุ่มหนึ่งเรียกว่า คนโม หรือพ่อค้าแผ่นโม เพื่อให้สมาชิก
ได้มีโอกาสชม ภาพยนตร์ ซีรีย์ อนิเมะ ดีๆ ในราคาที่สมเหตุสมผล เพจเกจสวยงาม
ซับไทยคุณภาพ ไม่ใช่ซับนรกที่ท่านเคยเจอแน่นอน

และขอบอกไว้เลยว่าซีรีย์ อนิเมะ (ที่ไม่มีลิขสิทธิ์ในไทย) ที่ท่านเห็นขายกันถูกๆ
ตามเว็บไซต์ต่างๆ ส่วมมาก copy ไปจากที่นี่ทั้งนั้น

ดังนั้นถ้าจากจะสนับสนุนพวกเราได้โปรดซื้อจากที่นี่เถอะครับ
พวกเราจะได้มีกำลังใจทำหนังกันต่อไป

วิธีการสั่งซื้อ ก็ไม่ยากครับอันดับแรกก็สมัครสมาชิกก่อน
จากนั้นก็มาเลือกว่าเราจะซื้อแบบไหน ซึ่งก็มีทั้ง อนิเมะ ซีรีบ์ตะวันตก ซีรีย์เอเชีย

พอคลิกเข้าไปเราก็จะเจอกับรายชื่อซีรีย์หรืออนิเมะ ที่พ่อค้าเอามาโพสไว้ให้
เมื่อเราเจอเรื่องที่ต้องการแล้ว ก็คลิกเข้าไปอ่านรายละเอียดดูว่าราคาเท่าไร
มีใครแสดงบ้าง มีเพจเกจอะไรบ้าง

พอเราตัดสินใจได้แล้วว่าจะซื้อเรื่องอะไรก็โพสโดยการกดที่ปุ่มตามรูป
แล้วก็ฝากข้อความไว้เช่น "ขอสั่งซื้อ เรื่ือง..... หนึ่งชุด ค่ะ/ครับ"

จากนั้นพ่อค้าจะส่ง pm (ข้อความส่วนตัว)ไปหาท่าน เพื่อแจ้งรายละเอียดการชำระเงิน
โดยท่านสามารถเช็คได้โดยกดที่เมนู ข้อความใหม่ หรือเมื่อท่านเปิดเว็บเข้ามาอีกครั้ง
จะมีข้อความเข้าแสดงอัตโนมัติ เป็น pop up เล็กขึ้นมา

เมื่อท่านโอนเงินเสร็จแล้วก็ส่ง pm กลับไปหาพ่อค้าหลังจากนั้นก็นอนตีพุงรอประมาณ
1-3 วันก็จะได้รับหนังไปชมกันแล้วละครับ

#2 Guest_Guest_*

Guest_Guest_*
  • Guests

Posted 03 July 2008 - 02:55 PM

:)

#3 nicha35

nicha35

Posted 03 July 2008 - 06:31 PM

555+++คุณร้านนายแอลเจ้าคะ ขอชมเชยในผลงานค่ะ ให้ความรู้ดี เข้าใจผู้ที่มาใหม่ ใช่แล้วป้าเคยมะงุมมะงหราอยู่นาน
กว่าจะถึงบางอ้อ ก็หลงอยู่บางพลี บางพลัดบวกด้วยบางเอ๋อ อีก บางอันหลังนี่ไม่ดีเลย :lol: :P :lol:

#4 bumbumzz

bumbumzz
  • D3

Posted 03 July 2008 - 07:42 PM

สุดยอด ^^ ทำเจ๋งมาก ๆ ดีเลยครับ เป็นประโยชน์ต่อพวกเราทุกคน ^________________^

#5 dvdman

dvdman
  • D1

Posted 03 July 2008 - 07:49 PM

แฟ้มบุคคลของปรบมือให้ :D

#6 ร้านนายแอล

ร้านนายแอล
  • D2

Posted 03 July 2008 - 08:57 PM

น้าโกมาปุกมุดให้หน่อยจิ

#7 วุ้นแปลภาษา

วุ้นแปลภาษา
  • D3

Posted 03 July 2008 - 09:05 PM

น้าแอลเยี่ยมมากๆ เลยครับ ขอบุญครั้งนี้ให้ยอดขายทะลุเป้า ขายได้กำไรๆๆๆ ครับ

ส่วน ไอ้ที่ว่า ปุกมุด ใช่ ปักหมุด ป่ะน้าแอล ถ้าจะปักหมุด ต้องมีค่าธรรมเนียมนะ เหมือนเว็บสองมือไง :huh:

#8 ร้านนายแอล

ร้านนายแอล
  • D2

Posted 04 July 2008 - 10:06 AM

:lol:

#9 johnny

johnny

Posted 04 July 2008 - 11:34 AM

เอ่อ...น้าแอลครับ
ผมขอเป็น นอนลูบพุงแทนได้มั๊ยครับ...ไม่อยากตีพุง กลัวน้องเค้าว่าเอา ;)

#10 ร้านนายแอล

ร้านนายแอล
  • D2

Posted 05 July 2008 - 11:05 AM

เอ่อ...น้าแอลครับ
ผมขอเป็น นอนลูบพุงแทนได้มั๊ยครับ...ไม่อยากตีพุง กลัวน้องเค้าว่าเอา ;)

:lol:

#11 bluewhale

bluewhale
  • D3

Posted 30 July 2008 - 03:34 PM

เล่าเกร็ดเล็กๆ ว่าทำไมถึงชื่อเว็บ hoheho

เดิมพ่อค้าแม่ค้าโมเคยรวมตัวกันอย่างคับคั่งที่เว็บ http://www.thaidvd.net ต่อมาเมื่อส่วนซื้อขายของเว็บ thaidvd แยกออกมาเป็น http://www.dvd2hand.com พวกเราก็ตามมาอยู่กันที่นั่น ต่อมาอีกเมื่อมี พรบ. คอมพิวเตอร์ออกมา ทางเจ้าของเว็บ dvd2hand รู้สึกว่าหนังโมอาจจะผิดลิขสิทธิ์ได้ (ที่จริงมันผิดเลยล่ะ ยอมรับ) ก็เลยบอกว่าไม่ให้ขายหนังที่ไม่มีลิขสิทธิ์อีก ทัั้งหนังโม หนังก๊อบ ไม่ได้ทั้งนั้น

พ่อค้าแม่ค้าโมก็กระจัดกระจาย พวกสายเจโมส่วนใหญ่ก็ไปรวมตัวกับคุณ freeze ทำเว็บ http://www.13jfan.net (มั้ง) ขึ้นมา เดิมทางสายนั้นมีพ่อค้าแม่ค้าประมาณ 6 คน ต่อมาคุณ z2picture ได้แยกออกมาต่างหากด้วยเหตุผลบางประการ ส่วนพวกเราก็ย้ายตามน้าโกมาอยู่ที่ http://www.anime-th.com ต่อจากนั้นเว็บ anime-th มีปัญหาเรื่องโฮสก็เลยได้มาเป็น hoheho (ใช้บริการเช่าโฮสที่เดียวกับ http://akibakko.net อันลือลั่น)

ชื่อ hoheho มาจากไหน?
มาจากการโหวตของสมาชิืกเว็บ anime-th ในขณะนั้น ในขณะที่ชื่ออื่นเค้ามีพวกคำว่าดีวีดีหรือโม แต่ชื่อนี้โผล่มาอย่างลึกลับและได้รับคะแนนเสียงสูงสุด

แล้วเว็บ http://www.dvd2hand.tv ล่ะ คืออะไร?

เว็บ dvd2hand.tv ก็คือเว็บที่ลูกค้าเก่าของ dvd2hand สร้างขึ้น เพื่อให้เหมือนกับเว็บ dvd2hand เดิม ทุกวันนี้เว็บนั้นก็ยังคับคั่ง พ่อค้าบางท่านในเว็บนี้ก็ไปขายด้วย แต่ผมไม่ไปเพราะว่าหนังก๊อบมันเยอะ ไปแล้วก็ขายไม่ค่อยออก

#12 Guest_Daney Adams_*

Guest_Daney Adams_*
  • Guests

Posted 22 August 2008 - 02:41 AM

พี่ค่ะสมัครสมาชิกไม่ได้ ติดตรงตอบคำถาม1+1 เท่ากับสองค่ะ ทำยังไงค่ะช่วยบอกที่

#13 bluewhale

bluewhale
  • D3

Posted 22 August 2008 - 07:09 AM

พี่ค่ะสมัครสมาชิกไม่ได้ ติดตรงตอบคำถาม1+1 เท่ากับสองค่ะ ทำยังไงค่ะช่วยบอกที่

กรอกไปว่า 2 ครับ

#14 Guest_Daney Adams_*

• Guests

Posted 22 August 2008 - 04:28 PM

พี่ค่ะทำตอบที่พี่บอกแล้วก็ยังไม่ได้เลย ช่วยบอกวิธีแบบแน่นอนละเอียดเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

#15 bluewhale

bluewhale
  • D3

Posted 22 August 2008 - 04:34 PM

พี่ค่ะทำตอบที่พี่บอกแล้วก็ยังไม่ได้เลย ช่วยบอกวิธีแบบแน่นอนละเอียดเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอโทษครับบอกผิดไปหน่อย พอดีสมัครมานานมาก

คำถามคือ "1+1 เท่ากับสองใช่หรือไม่ กรุณาตอบเป็นภาษาไทย"

คำตอบคือ "ใช่" ครับ

ให้่กรอกว่า "ใช่"

ขอโทษที่ตอบผิดในครั้งแรกครับ

#16 Guest_Daney Adams_*

• Guests

Posted 22 August 2008 - 11:17 PM

ทำยังไงก็ไม่ได้ค่ะ ผิดทุกครั้งเลย ไม่ต้องสมัครได้มั้ยค่ะ สั่วซื้อเลย หรือถ้าพี่จะสมัครให้ก็ได้ค่ะ

#17 bluewhale

bluewhale
  • D3

Posted 23 August 2008 - 12:30 AM

ทำยังไงก็ไม่ได้ค่ะ ผิดทุกครั้งเลย ไม่ต้องสมัครได้มั้ยค่ะ สั่วซื้อเลย หรือถ้าพี่จะสมัครให้ก็ได้ค่ะ

แจ้งแอดมินให้แล้วนะครับ

#18 nicha35

nicha35

Posted 23 August 2008 - 07:17 AM

ขอโทษครับบอกผิดไปหน่อย พอดีสมัครมานานมาก

คำถามคือ "1+1 เท่ากับสองใช่หรือไม่ กรุณาตอบเป็นภาษาไทย"

คำตอบคือ "ใช่" ครับ

ให้่กรอกว่า "ใช่"

ขอโทษที่ตอบผิดในครั้งแรกครับ

ขออนุญาต แจมด้วยคนนะคะ เท่าที่ความจำมีหลงเหลืออยู่ จำได้ว่าใส่คำว่า "สอง" นะ เป็นภาษาไทย
เอ..หรือรอให้น้าโกมาตอบดีกว่า งง งง เหมือนกัน :unsure:

#19 GsN

GsN

Administrator

• Root Admin

Posted 23 August 2008 - 08:04 AM

ตรงข้อนั้นใส่คำว่า"ใช่"ครับ
ตรง Security Code Confirmation ท่านกรอกรึเปล่า?

#20 Guest_Daney Adams_*

• Guests

Posted 27 August 2008 - 12:43 AM

ตกลงว่าสั่งซื้อเลยได้มั้ยค่ะ มันสมัครสมาชิกไม่ได้จริงๆ ถ้าพี่จะกรุณาสมัครให้ก็ได้นะค่ะ

Reply to this topic